ผู้เขียน หัวข้อ: นานๆ ทำกิน โซดามะนาวครับ  (อ่าน 568 ครั้ง)

• สมาชิกเต็มตัว
  • สมาชิกบ้านสบายมิวสิค
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 5
นานๆ ทำกิน โซดามะนาวครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:36:47 PM »
ถึงจะเป็นช่วงหน้าฝนอากาศก็ยังร้อนมากกกก
ใจก็อยากกินน้ำอัดลมแต่ก็กลัวอ้วน ทำน้ำเแดง มะนาว โซดากินแทน  ทำไม่ยากเลย.

น้ำแดงมะนาวทำไม่ยากขอให้มีของที่ใจบอก เทเฮลส์บลูบอยสีแดงลงในแก้วสัก 3-4 ช้อนแกง บีบน้ำมะนาวลงไปสัก 1/3 ของลูกมะนาว ผสมน้ำโซดาใส่ลงไปแล้วแต่จะชอบความซ่าสักแค่ไหน หรือจะใส่น้ำเย็นลงไปปนด้วยสักหน่อยก็แล้วแต่ เอาน้ำแข็งใส่ลงไปในแก้ว ไม่หวานก็ให้เติมเฮลส์บลูบอยสีแดงลงไปอีก   เอามารวมกัน กลายเป็นน้ำแดงมะนาวโซดา

แค่นี้ ….ความกระหายก็จะมลายสิ้น โดยไม่ต้องพึ่งน้ำอัดลม ….

• ผู้ดูแลระบบ
  • สมาชิกบ้านสบายมิวสิค
  • Thank You
  • -Given: 4
  • -Receive: 22
Re: นานๆ ทำกิน โซดามะนาวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 07:48:35 PM »
เดี๋ยวลองทำมั่งครับเพราะผมชอบทำอาหารแบบแปลกๆครับเครื่อมแบบนี้ยังไม่เคยทำขอบคุณครับลุงที่นำสูตรนี้มาให้ลองทำกัน

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.